ನಾವು ಪ್ರತಿ ನಿತ್ಯ ಪೂಜೆಗೆ ಬಳಸುವ ಕರ್ಪೂರ ಹೇಗೆ ತಯಾರಾಗುತ್ತೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ಗೋಲ್ ಮಾಲ್ ಹೇಗೆ ಮಾಡ್ತಾರೆ ನೋಡಿ » Karnataka's Best News Portal

ನಾವು ಪ್ರತಿ ನಿತ್ಯ ಪೂಜೆಗೆ ಬಳಸುವ ಕರ್ಪೂರ ಹೇಗೆ ತಯಾರಾಗುತ್ತೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ಗೋಲ್ ಮಾಲ್ ಹೇಗೆ ಮಾಡ್ತಾರೆ ನೋಡಿ

ನಾವು ಪ್ರತಿ ನಿತ್ಯ ಪೂಜೆಗೆ ಬಳಸುವ ಕರ್ಪೂರ ಹೇಗೆ ತಯಾರಾಗುತ್ತೆ ಗೊತ್ತಾ ? ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ಗೋಲ್ ಮಾಲ್ ಹೇಗೆ ಮಾಡ್ತಾರೆ ನೋಡಿ.ಕರ್ಪೂರ ಹೇಗೆ ತಯಾರು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ನೋಡಿ.ಪೂಜೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರತಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಗುಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕರ್ಪೂರಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾದ ಸ್ಥಾನವಿದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ನಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಕರುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿರುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಇಷ್ಟಕ್ಕೂ ಈ ಕರ್ಪೂರವನ್ನು ಹೇಗೆ ತಯಾರು ಮಾಡ್ತಾರೆ? ಯಾವತ್ತಾದರೂ ಆಲೋಚನೆ ಮಾಡಿದ್ದೀರಾ? ನೀವು ಈ ವಿಷಯವನ್ನ ತಿಳ್ಕೊಂಡ್ರೆ ಖಂಡಿತಾ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ತಯಾರು ಮಾಡುವುದು ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್‌ನಿಂದ ಅಂತ ತುಂಬ ಜನ ಅಂದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಒಂದು ಮರದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಇವುಗಳನ್ನು ತಯಾರು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಚೀನಾ, ತೈವಾನ್, ಜಪಾನ್, ಕೊರಿಯಾ, ವಿಯೆಟ್ನಾಂ ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯಾ ಈ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸಿನಮೋಮಮ್ ಕ್ಯಾಂಫೋರ ಎನ್ನುವ ಒಂದು ಮರ ಬೆಳೆಯುತ್ತೆ. ಈ ಮರದಿಂದಲೇ ನಾವು ಬಳಸುವ ಕರ್ಪೂರವನ್ನ ತಯಾರು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಸುಮಾರು 100 ಅಡಿ ಎತ್ತರದವರೆಗೂ ಸಹ ಬೆಳೆಯುತ್ತೆ. ಹಾಗೆ ಇದನ್ನ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಎಂದು ಸಹ ಕರೀತಾರೆ. ಇನ್ನು ಇದರ ಎಲೆಗಳ ವಾಸನೆಯನ್ನ ನೋಡಿದ್ರಿ ಕ್ಲೋಸ್ ನಮಗೆ ಕರ್ಪೂರದ ವಾಸನೆ ಹೇಗಿರುತ್ತೆ ಸೇರಿ ಅದೇ ವಾಸನೆ ಬರುತ್ತೆ.

ಈ ವಿಧವಾಗಿ ಸಹ ಈ ಮರವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಗುರುತು ಹಿಡಿಯಬಹುದು. ಆದರೆ ಈ ಕರ್ಪೂರವನ್ನ ಹೇಗೆ ತಯಾರು ಮಾಡ್ತಾರೆ ನೋಡೋಣ ಬನ್ನಿ ಈ ಕರ್ಪೂರವನ್ನ ತಯಾರು ಮಾಡಲಿಕ್ಕೆ ಮೊದಲು ಆ ಮರಗಳನ್ನ ಕಡಿದು ಅವುಗಳ ಕೊಂಬೆಗಳನ್ನ ಅಥವಾ ಆ ಮರದ ಕಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನ ಹುಡುಕಾಟ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿಗೆ ತೆಗೆದು ಕೊಂಡು ಬರುತ್ತಾರೆ. ನಂತರ ಅದಕ್ಕಿರುವ ಭಾರತ ಅಂದ್ರೆ ತೊಗಟೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಕೇವಲ ಆ ಮರಕ್ಕಿರುವ ಕಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರವೇ ಕರ್ಪೂರದ ತಯಾರಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತೆ.

ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತೊಳೆಯಲಾಗುತ್ತೆ. ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನ ವುಡ್ ಮಷೀನ್ ಸಹಾಯದಿಂದ ಇಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಈ ರೀತಿ ಸಣ್ಣ ಸಣ್ಣ ತುಂಡುಗಳಾಗಿ ಚಿಪ್ಸ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಟ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ. ಈ ಉಡುಪ ಸೆಲ್ವನ್‌ನ ಒಂದು ಸ್ಟೀಮಿಂಗ್ ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಹುಡಿ ಚಿಪ್ಸ್ ಎಲ್ಲವನ್ನ ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ ಏರ್ ಟೈಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸ್ವಲ್ಪ ಕೂಡ ಅಭಿ ಹೊರಗೆ ಹೋಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗೆ ಒಂದು ಕುಲರತ್ನ ಕೂಡ ಅದಕ್ಕೆ ಅಳವಡಿಸಿದರೆ ಈ ರೀತಿ ಮಾಡೋದ್ರಿಂದ ಈ ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಆಕುಲರ್ ಪೈಪ್ ಮೂಲಕವೇ ಹೋಗುತ್ತೆ.

ಫೈನಲ್ ನಮಗೆ ಅದು ಒಂದು ಮಾಡಿ ನೋಡಿ. ಇಲ್ಲಿ ನಾವು ತುಂಬಾ ಕ್ಲೀನ್ ಆಗಿ ನೋಡಬಹುದು. ವೈಟ್ ಕಲರ್ ಕ್ರಿಸ್ಟಲ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಾಣುತ್ತಿದೆ ಅಲ್ವಾ ಇದೆ ಕರ್ಪೂರ ಇನ್ನು ಕೆಳಗೆ ನೀರಿನ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಅದು ದ್ರೋಣ. ಇದನ್ನ ಕ್ಯಾಂಪ್ಕೋಲೆಂದು ಅಥವಾ ಅರೋಮ ಆಯಿಲ್ ಎಂದು ಸಹ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ನಿಜವಾದ ಕರ್ಪೂರ ಇಲ್ಲ ಈಯಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತೆ. ಈಯಿಂದ ಕರ್ಪೂರವನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಿ ಒಂದು ಕಂಪ್ರೆಸರ್ ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಇನ್ನು ಅದರಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲ ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಬೇರ್ಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಅಂದ್ರೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹನಿ ಎಣ್ಣೆ ಇದ್ದ ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಹಾಗಾಗಿ ನಮಗೆ ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಪೌಡರ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಈ ವಿಧವಾಗಿ ಕಾಣಿಸುತ್ತೆ. ನಂತರ ಆ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯದು ಪಾರ್ಟಿಕಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಅದನ್ನ ನೀಟಾಗಿ ಕ್ಲೀನ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ. ನಂತರ ಪೌಡರ್‌ನ ಇಂತಹ ಮಶಿನ್‌ಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ ಯಾವ ರೀತಿಯ ಸೈಡ್ ನಲ್ಲಿ ಯಾವ ಆಕಾರದಲ್ಲಿಬೇಕಾಗುತ್ತೆ ನೋಡಿಕೊಂಡು ಅವುಗಳನ್ನ ಈ ರೀತಿ ತಯಾರಿಸಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ವಿಧವಾಗಿ ನಮಗೆ ಕರ್ಪೂರ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುತ್ತೆ. ಇದು ಫ್ರೆಂಡ್ ಕರ್ಪೂರದ ತಯಾರಿಯ ವಿಧಾನ. ಆದರೆ ಇಷ್ಟಕ್ಕೂ ಈ ಕರ್ಪೂರಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಬೆಂಕಿ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೆ? ನಾವು ಬೆಂಕಿಗೆ ಸಮೀಪಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋದಾಗ ಅದು ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಸುಡುವ ಗುಣವನ್ನ ಹೇಗೆ ಹೊಂದಿದೆ? ಇದನ್ನೇ ಸಪ್ಲಿಮೆಂಟ್ ಪ್ರೊಸೆಸ್ ಎಂದು ಕರೀತಾರೆ. ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.crossorigin="anonymous">