ಅಗಸೆ ಬೀಜ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದೀರಾ ? ಎಚ್ಚರ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್‌ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತಾ ? ದೇಹಕ್ಕೆ ಇದರಿಂದ ಏನೆಲ್ಲಾ ಹಾನಿ ನೋಡಿ

ನಮಸ್ಕಾರ ಪ್ರಿಯ ವೀಕ್ಷಕರೇ, ಅಗಸೆ ಬೀಜ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕಮ್ಮಿ ಆಗುತ್ತೆ. ಅದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಮಗೆ ವಿಷಕಾರಿಯಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸ್ತು ಅಚ್ಚೆ ಬೀಜ ತಿಂದ ನಂತರ ತುರಿಕೆ ಆಗುವುದು. ಗೆಳೆಯರೇ ಕರ್ನಾಟಕ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಅಚ್ಚೆ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಅಗಸೆ ಬೀಜ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಅನ್ನದ್ ಜೊತೆ ರೊಟ್ಟಿ ಅಥವಾ ಚಪಾತಿ ಜೊತೆ ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ. ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಮ್ಮಿ ಮಾಡಬೇಕು ಅಂತ ಒಂದು ವಿಡಿಯೋ ಮಾಡಿದ್ದೆ.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

ಅದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ ಒಬ್ಬರು ಸರ್ ಅಗಸೆ ಬೀಜ ಕುಡಿ ಮಾಡ್ಬಿಟ್ಟು ಮಜ್ಜಿಗೆನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ದಿನವೂ ಕುಡಿದರೆ ಕಮ್ಮಿ ಮಾಡಬಹುದಲ್ವಾ ಅನ್ನೋ ಒಂದು ಅತಿ ಮುಖ್ಯವಾದ ಪ್ರಶ್ನೆನಾ ಹಾಕಿದ್ರು. ಈ ವಿಷಯದ್ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದಾಗ ಬಹಳ ಉಪಯುಕ್ತವಾದ ಮಾಹಿತಿ ಸಿಕ್ತು. ಅಂದ್ರೆ ಇದು ಆಕ್ಚುಲಿ ಯಾಗಿ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ನ ಕಮ್ಮಿ ಮಾಡುತ್ತಾ? ಕಮ್ಮಿ ಮಾಡಿದ್ರೆ ಯಾವ ರೀತಿ ಕಮ್ಮಿ ಮಾಡುತ್ತೆ ಇದನ್ನು ಯಾವ. ಅಗಸೆ ಬೀಜ ಒಂದೇ ತಿಂದರೆ ಸಾಕಾ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಕಮ್ಮಿಯಾಗಿ ಬಿಡುತ್ತದೆ.

ಅಥವಾ ಅಗಸೆ ಬೀಜ ನಾವು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಅದರಿಂದ ಆಗುವ ಅಂತಹ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳು ಏನು. ಹೀಗೆ ಇನ್ನು ಹಲವಾರು ಉಪಯುಕ್ತಮಾಹಿತಿಗಳು ಈ ಒಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲ ವಿಷಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಹೇಳುವುದಕ್ಕೆ ಈ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಮಾಡುತಿದ್ದೇವೆ. ಗೆಳೆಯರೇ ಇನ್ನೂ ಮುಂದೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕೂ ಮುಂಚೆ, ಇನ್ನು ಯಾರು ಈ ಚಾನೆಲ್ ಗೆ ಸಬ್ಸ್ಕ್ರೈಬ್ ಆಗಿಲ್ಲವೋ ಅವರು ಈ ಕೂಡಲೇ ಸಬ್ಸ್ಕ್ರೈಬ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಾವು ಹೊಸ ವಿಡಿಯೋ ಹಾಕಿದ ತಕ್ಷಣ ನಿಮಗೆ ನೋಟಿಫಿಕೇಶನ್ ಸಿಗುವುದುಕೊಸ್ಕರ ಕೆಳಗೆ ಕಾಣಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಂತಹ ಒಂದು ಬೆಲ್ ಐಕಾನ್ ಅನ್ನು ಒತ್ತಿ. ಅಗಸೆ ಬೀಜ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕಮ್ಮಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಹೆಚ್ಚಿರುವವರು ಒಂದು ಟೇಬಲ್ ಸ್ಪೂನ್ ಅಷ್ಟು ಅಗಸೆ ಬೀಜವನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇರಿಸುತ್ತಾ ಹೋದರೆ, ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕಮ್ಮಿ ಆಗಬಹುದು ಅಂತ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಗಸೆ ಬೀಜದಲ್ಲಿ ಸಾಲಿಬಲ್ ಫೈಬರ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಅಗಸೆ ಬೀಜವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದಾಗ ಈ ಸಾಲಿಬಲ್ ಫೈಬರ್ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಇರ್ತಕಂತ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಜೊತೆ ಸೇರಿ ಕೆಟ್ಟ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲನ್ನು ಕರಳಿನಿಂದ ರಕ್ತದೊಳಗೆ ಸೇರದಂತೆ ತಡೆಗಟ್ಟದ್ದು ಹಾಗೂ ಆ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲನ್ನು ಮಲದೊಂದಿಗೆ ಅಂದರೆ ಈ ಮೋಶನ್ ನೊಂದಿಗೆ ಹೊರಬರುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗೆ ಅಗಸೆ ಬೀಜ ನಮ್ಮ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಇರತಕ್ಕಂತಹ ಹೆಚ್ಚಾದ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಸೇರದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ನಾವು ತಿಂದಿರುವಂತಹ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ಇದರಲ್ಲಿ ಒಮೇಗಾ ತ್ರಿ ಫ್ಯಾಟಿ ಆಸಿಡ್ ಹೇರಳವಾಗಿರುವುದು ಇದು ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೂ ಕೂಡ ಮತ್ತೆ ಹೇಗೆ ಅದು ಕಮ್ಮಿ ಮಾಡುತ್ತೆ ಅಂತ ನೋಡಿದೆ ಯಾವ ರೀತಿ ಇದನ್ನ ಸೇವಿಸಬಹುದು ಅನ್ನೋದನ್ನ ಈಗ ತಿಳ್ಕೊಳೋಣ. ಆ ಮುಂಚೆನೇ ಹೇಳಿದಾಗೆ ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನ ಚಟ್ನಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಇದನ್ನ ಕುಡಿ ತರ ಮಾಡ್ಕೊಂಡ್ಬಿಟ್ಟು ಅನ್ನ ಚಪಾತಿ ಅಥವಾ ರೊಟ್ಟಿ ಜೊತೆ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡು.

ಮತ್ತೆ ನನ್ನದೇ ಆದ ವೀಕ್ಷಕರು ತಿಳಿಸಿದ ಹಾಗೆ ಅಗಸೆ ಬೀಜವನ್ನು ಪುಡಿ ಮಾಡಿ ಮಜ್ಜಿಗೆ ಜೊತೆ ಸೇವಿಸಿದರೆ. ಆಗ ಮಜ್ಜಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾದ ಒಂದು ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ನಮಗೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಯಾವ ಯಾವ ದಿಷೆಸ್ ಅಗಸೆ ಬೀಜದಲ್ಲಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಡಿಷಸ್ ಈಗ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗಿನ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ ಧನ್ಯವಾದಗಳು.crossorigin="anonymous">